โครงการส่งเสริมและสนับสนุนสมาชิกกลุ่มผู้ปลูกกาแฟ บ้านสบหาด อำเภออมก๋อย จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2565 ศูนย์เรียนรู้การพัฒนาอมก๋อยอันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ อำเภออมก๋อย จังหวัดเชียงใหม่ จัดโครงการส่งเสริม และสนับสนุนสมาชิกกลุ่มผู้ปลูกกาแฟ บ้านสบหาด ตำบลแม่ตื่น อำเภออมก๋อย จังหวัดเชียงใหม่ จำนวน 20 ราย ให้ความรู้เรื่องการดูแลบำรุงรักษา การควบคุมโรคและแมลงศัตรูพืช การตัดแต่งกิ่งกาแฟ การเก็บผลผลิตกาแฟอย่างถูกวิธี พร้อมทั้งสนับสนุนวัสดุอุปกรณ์ให้กลุ่มไว้ใช้ในแปลงกาแฟของตนเองด้วย
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2022/06/omkoi26066501.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2022/06/omkoi26066504.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2022/06/omkoi26066502.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2022/06/omkoi26066506.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2022/06/omkoi26066505.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2022/06/omkoi26066503.jpg)