โครงการเตรียมความพร้อมเพื่อการศึกษาต่อของนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปีการศึกษา 2565
วันที่ 27 มีนาคม 2566 พ.อ.หญิง รศ.นันทพร วีรวัฒน์ ที่ปรึกษาโครงการส่วนพระองค์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเตรียมความพร้อมเพื่อการศึกษาต่อของนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปีการศึกษา 2565 ณ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย นครปฐม (พระตำหนักสวนกุหลาบมัธยม) โดยมีนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 จำนวน 115 คนเข้าร่วมการอบรม ตั้งแต่วันที่ 26 มีนาคม-10 เมษายน 2566 ทั้งนี้เพื่อเตรียมความพร้อมในการศึกษาต่อระดับอุดมศึกษา และแนะแนวทางการศึกษาต่อที่เหมาะสมกับความรู้ความสามารถของตนเองให้แก่นักเรียน โดยจัดกิจกรรมเพิ่มพูนความรู้ทางวิชาการตามแผนการเรียนวิทยาศาสตร์-คณิตศาสตร์ และแผนการเรียนศิลป์ รวมทั้งกิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์ เพื่อเสริมสร้างการพัฒนาตนเอง
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/511453.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/511458.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/511580.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/511588.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/511462.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/511600.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/511606.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/511599.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/511601.jpg)