โครงการพัฒนาศักยภาพนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ปีการศึกษา 2565 รุ่นที่ 1
วันที่ 27 มีนาคม พ.ศ. 2566 นายอภิสิทธิ์ พึ่งพร ผู้อำนวยการโครงการส่วนพระองค์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ปีการศึกษา 2565 รุ่นที่ 1 ณ กองกำกับการ 7 กองบังคับการฝึกพิเศษ (ค่ายศรียานนท์) อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี การอบมรมครั้งนี้จัดขึ้น ระหว่างวันที่ 26-30 มีนาคม 2566 มีนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ฯ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ที่มีภูมิลำเนาอยู่ในภาคใต้ ภาคกลาง และภาคตะวันออกเฉียงเหนือ เข้าร่วมอบรมจำนวน 182 คน ทั้งนี้เพื่อให้นักเรียนได้รับทราบระเบียบข้อปฏิบัติและบทบาทหน้าที่ของนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ พร้อมทั้งแนะแนวทางการศึกษา เตรียมความพร้อมในการศึกษาต่อในระดับที่สูงขึ้น เพื่อให้นักเรียนประสบความสำเร็จด้านการศึกษา
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/3.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/5.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/11.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/10-1024x683.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/178.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/14-2.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/1715.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/173.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/172.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/171.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/03/164.jpg)