วันที่ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2566 นายอภิสิทธิ์ พึ่งพร ผู้อำนวยการโครงการส่วนพระองค์สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี นำคณะคุณสมาน คุณากรไพบูลย์ศิริ จำนวน 6 คน ไปมอบถังน้ำ และสิ่งของอุปโภคบริโภค แก่สถานศึกษาในโครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริฯ พื้นที่อำเภอแม่ระมาด และอำเภอพบพระ จังหวัดตาก ประกอบด้วย ศูนย์การเรียนชุมชนชาวไทยภูเขา “แม่ฟ้าหลวง” สังกัดศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอแม่ระมาด สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดตาก จำนวน 15 ศูนย์ สังกัดศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอพบพระ สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดตาก จำนวน 2 ศูนย์ โรงเรียนและศูนย์การเรียนตำรวจตระเวนชายแดน สังกัดกองกำกับการตำรวจตระเวนชายแดนที่ 34 จำนวน 9 โรงเรียน โรงเรียนสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตาก เขต 2 จำนวน 3 โรงเรียน และโรงเรียนสังกัดองค์การบริหารส่วนท้องถิ่น จำนวน 3 โรงเรียน รวมทั้งสิ้น 31 แห่ง ณ หอประชุมโรงเรียนแม่ระมาดวิทยาคม จังหวัดตาก โดยมีนายเลิศศักดิ์ ทับผึ้ง นายอำเภอแม่ระมาด เป็นประธาน และกล่าวต้อนรับ ทั้งนี้คณะได้เดินทางไปเยี่ยมศูนย์การเรียนชุมชนชาวไทยภูเขา “แม่ฟ้าหลวง” บ้านห้วยอีก้าง อำเภอแม่ระมาด จังหวัดตากด้วย
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/292923_0.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/292926.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/292924.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/292925.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/292921_0.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/292927.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/292928.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/292929.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3521-1024x683.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3599-1.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3480.jpg)
![](http://www.psproject.org/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3550.jpg)